เมื่อ ปาเจโร่ สปอร์ต MY 2020 ยางรั่ว

เนื่องจาก มั่นใจในความโชคดีของตัวเอง ใช้รถมา 30 ปีเจอตะปูมากมายแต่ก็นำรถไปถึงร้านปะยางได้ทุกครั้ง การตัดสินใจซื้อรถที่ไม่มียางสำรอง
จึงไม่ใช่ประเด็นและอยู่ในสมอง 5555+ ผลคือตามภาพครับ รั่วชนิดใช้น้ำยาและแทงหนอนไม่ได้

โชคดี คือ ยางรั่ว ในเขตเมือง ถ้าโชคไม่ดีละไม่อยากจะคิด มันเป็นดาบ 2 คมจริงๆสำหรับรถไม่มียางอะไหล่....เอ้าถอดล้อสิรออะไร
ก่อนยกรถก็คลายน็อตล้อพอหลวมๆก่อนนะครับ โชคดีของผมคือช่างขันน็อตตั้งปอนด์ไว้ เลยขันออกไม่ยาก ถ้าร้านปะยางขันให้ น่าจะปะแจถอดล้องอได้ 

ตำแหน่งขึ้นแม่แรง สำหรับล้อหลังมีจุดเดียว ที่เพลาหลังเท่านั้น นอกนั้นแม่แรงสูงไปครับ แชสซี ขึ้นไม่ได้ครับ รถPPV พวกนี้ระยะยืดล้อมากเกินไป

แอบตกใจเล็กน้อย เพราะระยะห่างจากเพลาถึงแม่แรงเยอะเกินไป แต่มิตซูเป็นคนใจดี ให้แม่แรง 2 สเตปมา ไม่งั้นมีด่าและเผาผีกันเลย 55555

ภาพสุดท้ายเรียก อุปกรณ์กันโง่ครับ อาจใช้ยางสำรอง ยางที่ถอดออกมาหรือขอนไม้ก็ได้ครับ แต่แนนะนำว่าควรมี เพราะแม่แรงอาจยุบหรือดิ้นหลุดขณะ
เรากำลังใส่ล้อ หรือรอล้อที่ไปปะกลับมาได้ครับ หรือขณะเรากำลังใส่ล้อ ทำให้ชีวิตเราปลอดภัยมากขึ้นหรือถ้าโชคไม่ดีจริงๆ ก็กู้รถกลับมาสภาพเดิมไม่ยาก
เกินไปครับ......สรุป ตอนนี้เค้าอยากมียางอะไหล่แล้ว เพี้ยนขำหนักมาก
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่