Oppo A5S แบตหมดเปิดเครื่องแล้วเข้า recovery mode รีแล้วก็ยังเป็นเหมือนเดิม

ปล.โทรศัพท์ผม ปุ่มลดเสียงใช้งานไม่ได้ใช้ได้แต่ปุ่มเพิ่มเสียงแต่ก็ยังเอ๋อๆอยู่ด้วยบ้างครั้งเล่นแล้วเสียงก็เพิ่มเองบ้าง

ตอนแรกก็เล่นๆอยู่ไม่ได้คิดอะไรมากแบตหมดผมก็คิดว่าเหมือนทุกๆครั้งเวลาที่แบตหมดก็ยังเปิดเครื่องได้ แต่พอมาวันนี้ แบตหมด เปิดเครื่องแล้วก็เข้าแต่โหมด recovery อยู่อย่างนั้น
ลองทำตามในเน็ตบอกให้เข้า
wide data แล้วรีบูตเครื่อง ทำแล้วก็เหมือนเดิม
ถอดซิมออกแล้วใส่เข้าไปใหม่แล้วรีบูต ทำแล้วก็เหมือนเดิม
รีบูตตั้งแต่ 01.30 จน ตอนนี้ 3.10 ก็ยังเหมือนเดิม

มีใครพอมีวิธีแนะนำบ้างครับหรือต้องแกฝาหลังเพื่องัดปุ่มเพิ่มลดเสียง
แค่อยากหาวิธีที่ทำเองได้ที่บ้านเพื่อคนที่เจอปัญหาเหมือนกัน

ปล. มาตราการสุดท้ายของผมคือเอาไปร้านไม่ก็ซื้อใหม่
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่