มีทางออกของประเทศไทย ไหมครับ มองไม่เห็นอนาคต

กระทู้คำถาม
ผมก็ยังเป็นนักเรียนอยู่ครับแต่รู้สึกไม่มั่นคง ใน ประเทศ การเมือง ภัยโควิด ภัยน้ำท่วม หนี้ประเทศต่างๆ

อยากรู้ว่ามีทางออกของประเทศไหมครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 3
การเมือง - ถ้าไม่ใช่รัฐบาลปัจจุบันการเมืองรุนแรงกว่านี้อีกครับ

ภัยโควิด - ปัจจุบันมีประเทศไหนปลอดภัยจากโควิดเหรอ

ภัยน้ำท่วม - ประเทศไหนก็มีน้ำท่วมทั้งนั้น   ทั้งอเมริกาทั้งยุโรปเองก็มีท่วมเรื่อยๆ   เดือนก่อนยังออกข่าวอยู่เลยน้ำท่วมที่เยอรมันและเบลเยี่ยมคนตายไปเป็นร้อย

หนี้ประเทศต่างๆ - หนี้สาธารณะสำหรับประเทศไทยปัจจุบันนี่ถือว่าต่ำแล้วนะครับ   ลองไปดูประเทศพัฒนาแล้วอย่างอเมริการึญี่ปุ่นสิ   หนี้สาธารณะหนักทั้งนั้น
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่