ช่วยบอกแนวทางการคิดโครงานหน่อยครับ ได้

ขอถามผู้รู้ บอกแนวทางการหาโครงงานที่จะทำหน่อยครับสำหรับชั้นม.2 คือมันกระทันหันมากครับผมต้องหาสิ่งที่สนใจหรือปัญหาโครงงานวิทยาศาสตร์ที่จะทำครับ ผมเครียดละยังคิดไม่ออกเลยครับ
ผมเลยมาถามขอแนวทางการคิดโครงงานง่ายๆสำหรับเด็กๆหน่อยครับ
  สาเหตุที่ผมยังคิดไม่ได้
1.ผมเป็นพวกหมกตัวอยู่แต่บ้านครับ ไม่ค่อยมีทักษะการทำงานอะไรครับ วันๆของผมก็เรียนออนไลน์กับเคลียร์งานค้างครับ
เลยอยากขอยกตัวอย่างโครงงานที่ง่ายๆ ไม่ต้องใช้ความคิด ทักษะอะไรมากครับ
2.ผมไม่มีอะไรที่สนใจจะหาคำตอบอยู่ในหัวครับ
3.ผมยังลังเลกับโครงงานที่จะทำว่าตอนที่ทำจะทำไม่ได้
4.ผมเป็นคนที่อยู่แต่บ้านและไม่ค่อยขอพ่อแม่ซื้ออะไรครับ เลยไม่ค่อยมีวัสดุอะไรครับ
5.ผมกำลังเครียดมากกับการหาโครงงานและตอนทำครับ ตอนนี้ผมตันจริงๆครับ เนื่องจากผมไม่มีความคิดสร้างสรรค์ และ อยากทดลอง ครับ ผมคิดว่าผมคงไม่เหมาะกับงานพวกนี้จริงๆแหละครับ

จากปัญหาของผมผมควรทำโครงงานเกี่ยวกับอะไรครับ รบกวนช่วยยกตัวอย่าง หรือชี้แนะด้วยครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่