สอบถามหน่อยค่ะสำหรับการขอวีซ่าF1

สวัสดีค่าาเพื่อนๆ ขอบอกก่อนเลยค่ะว่านี่คือกระทู้แรกของเรานะคะ แห๊ะๆ  คือเราอยากสอบถามเพื่อนๆที่มีความรู้เรื่องการขอวีซ่า F1 หน่อยค่ะว่ายากมากมั้ย
เรามีแพลนจะไปเรียนภาษาที่อเมริกา3เดือน เริ่มเรียน6 ธ.ค นี้ค่ะ สมัครเรียนกับเอเจนซี่ไปเรียบร้อยแล้ว ตอนนี้รอแค่ไปสัมภาษณ์อย่างเดียวค่ะ (ซึ่งกลัวมากๆเลยT^T)
ปัญหาของเราคือสุดจะเยอะะมากกก
1.พูดภาษาอังกฤษไม่ได้เลย แต่แค่แบบคำง่ายๆจิงๆ 
2.คือเราเรียนจบปวช.มาตั้งแต่2559 และไม่มีวุฒิป.ตรีด้วย
3.นอกจากนั้นงานที่ทำก็ทำฟรีแลนซ์ (นักแสดงอิสระ,Dancer,MC,และรับงานอีเวนท์ต่างๆ) แต่เนื่องจากมันเป็นฟรีแลนซ์เลยไม่มีเอกสารการทำงานเป็นกิจลักษณะค่ะ มีแต่รูปถ่ายต่างๆ เยอะมากกก (แต่ก็ไม่รู้ว่าแค่รูปจะเพียงพอรึป่าว)
**ที่เราอยากไปเรียนเพราะว่าเราทำงานที่ต้องเจอคนเยอะมากๆแล้วก็เจอกับชาวต่างชาติบ่อย แต่เราก็สื่อสารกับเขาไม่ได้เลยย(น้ำตาคลอ) หลายๆครั้งเลยพลาดโอกาสหลายๆงานไป ช่วงนี้โควิดด้วยเลยมีเวลาเยอะเพราะส่วนใหญ่เราสายอีเว้นท์ ถึง3เดือนจะไม่ได้ช่วยเรี่องภาษามากขนาดนั้น แต่เราคิดว่ามันจะดีขึ้นไม่มากก็น้อย

มีใครที่พอจะมีปัญหาเหมือนเราแล้วไปสัมภาษณ์บ้างมั้ยคะ แล้วผลเป็นยังไงกันบ้าง รบกวนช่วยตอบด้วยนะคะ ขอบคุณค่าาา
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
ทำไมไม่เรียนที่ไทย จุดประสงค์จริงๆ ของการเดินทางคืออะไรแน่

แค่อ่านดูยังพอเดาได้เลย
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่