หมดไฟในการเรียนออนไลน์เทอมนี้มากค่ะ ทำไงดีคะ ?

สวัสดีค่ะ คือตอนนี้เราเรียนอยู่ชั้นม.ต้นค่ะ คือการบ้านเยอะมากๆ ทั้งงานแบบอัดวิดิโอ ในสมุดหนังสือ อะไรแบบนี้อะค่ะ ส่วนตัวเราเป็นคนขี้เกียจมากกๆ ยอมนั่งโง่ๆแบบไม่รู้เรื่องอะไรดีกว่าค่ะ พยายามคุยกับแม่แล้วว่าหมดไฟในการเรียนออนไลน์แบบนี้แล้วจริงๆ แม่ก็บอกให้พยายาม เราพยายามที่สุดแล้วค่ะ แต่แม่ไม่เข้าใจเราสักที เรียนออนไลน์มันไม่สนุกอย่างที่คิดจริงๆ ใครเป็นเหมือนเราบ้างคะ แล้วมีวิธียังไงให้เรียนออนไลน์เป็นไปอย่างราบรื่นบ้างง
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่