ตามหาหนังผีเรื่องนึงค่ะ น่าจะหนังนานแล้วด้วย

ต้องบอกก่อนว่าเราดูนานมากๆแล้ว จำได้ว่าดูตอนอนุบาล ตอนนี้ม.6 แล้ว ซึ่งหมายความว่าตัวหนังอาจมีอายุมากกว่า 15 ปีแล้ว (เราอาจจะจำไม่ได้มากหรือผิดเพี้ยนไปนะคะ) (คิดว่าหนังไทยนะคะ)
เนื้อเรื่องคร่าวๆที่พอจำได้นะคะ คือเป็นกลุ่มวัยรุ่นไปเที่ยวสวนสนุกมั้งคะ แล้วพอมันมืดก็โดนผีหลอกแล้ว ซีนเดียวที่จำได้คือ วัยรุ่นหนีผีเข้ามาอยู่ห้องนึง แต่มีเพื่อนบางคนมาไม่ทัน ผู้ชายในห้องเลยจะเปิดประตูให้ แต่เปิดไม่ได้ เขาเลยถอดเสื้อมาจับลูกบิด แล้วสักพักหลังของผู้ชายคนนั้นก็มีพวกจิ้งจกตุ๊กแกโผล่มาอะค่ะ (ผู้ชายน่าจะออกตี๋ๆใส่แว่นนะคะ)
ขอขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าค่ะ
แสดงความคิดเห็น