นศ.วิศวะเคมีจบใหม่ เกรด2.75 ม.3พระจอม หางานวิศวะเคมียากมากเลยค่ะ สามารถสมัครสายงานอื่นได้มั้ยคะ

สวัสดีค่ะ ดิฉันเป็นนส.วิศวะเคมีที่จบใหม่ ตอนเรียนตั้งเเต่ม.ต้น จน มหาวิทยาลัย เป็นคนตั้งใจเรียนตลอด ตอนจะจบก็รู้สึกว่ายากกว่าจะจบมาได้ เเต่พอจบมาสมัครงานที่ไหนก็ยังไม่มีที่ไหนเรียกเลย ( มีเรียกสัมภัาษณ์ 1 ที่ค่ะเเต่ก็ไม่ได้ค่ะ )จบมาประมาณ 4 เดือนเเล้วค่ะ รู้สึกเคว้ง เหมือนกันนะคะ อยู่บ้านไม่มีงานทำ คนเเถวบ้านก็พยายามค่อยถามตลอด คุยอวดเกี่ยวกับลูกตัวเอง ตัวเราก็สงสารเเม่มากด้วยค่ะอุตสาห์ส่งเราเรียนพิเศษ ส่งเราเรียน ที่เราเห็นเขาก็ทำงานหนักมาตลอด รู้สึกท้อใจมากค่ะ อยากทำให้เขาภูมิใจมั่งค่ะ รบกวนเพื่อนๆพี่ๆที่มีประการณ์ที่หางานหรือพึ่งเรียนจบมาเเนะนำเเนวทางด้วยค่ะ // 

ขอบคุณคนที่เข้ามาอ่านนะคะ เนื่องจากเป็นกระทู้เเรก เเท้กผิดห้องขออภัยด้วยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่