โครตน่าอายทำไงดีครับ

คือว่า ผมมาอยู่ต่างประเทศ ผมอายุ14มันต้องfourteenแต่ทีนี้ ไปทำตอนไหนมาไม่รู้ไอ้fifty-fourเนี่ย แล้วใครถามว่าผมอายุเท่าไหร่ก็fifty-four ทุกครั้งเลยครับ มีคนนึงชมผมตอนผมกำลังแนะนำตัวอยู่ บอกว่าผมเก่งอังกฤษ แต่ตอนถึงคำว่าfifty-four เนี่ย เค้าเงียบเลย แล้วผมก็บอกแบบนี้กับทุกคน ครู เพื่อน เพื่อนบ้าน คนในร้านค้า มีตอนนึงครูถามว่าอายุเท่าไหร่ ผมบอกfifty-four ครูย้ำว่า อ่าวไม่ใช่ fourteenหรอ ผมบอกไม่ใช่เพื่อนบางคนไม่เก่งอังกฤษเค้าก็เออออไป อ๋อๆfifty-fourโอเครๆ จะจัดการกับความอายยังไงดีครับ เต่าเอือม                                                                                                           

แล้วก็ขอบอกสำหรับคนที่ชอบหาเรื่องตอบไม่ตรงคำถาม แล้วถามโชว์โง่ โปรดตอบกระทู้อื่นครับ หรือว่าการไปต่างประเทศนั่น มันเป็นเรื่องที่เป็นไปไม่ได้สำหรับคนไทย เลยชอบที่จะมาแซะเหมือนจะหาคำตอบให้ได้อยู่นั่นว่าผมไม่ได้อยู่เยอรมัน ผมมาเพื่อมาเรียนอ่ะครับ คนที่จะมาหาเรื่องไปกระทู้อื่น กระทู้นี้ไม่รับนักเลง แล้วใครที่ตอบนอกคำถามเมื่อไหร่ผมจะถือว่ามาหาเรื่องและขอแบนนะครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่