บัตร30 บาทสามารถรักษาโรคหอบทางอารมณ์ไหมคะ

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ เราเป็นโรคหอบทางอารมณ์มาสักประมาณ 5-6 ปีแล้ว จนตอนนี้อายุ 20 ค่ะ ตอนแรกก็ไม่ทราบว่าตัวเองเป็น จนมาอยู่บ้านแฟน แฟนมีญาติเป็นพยาบาลเราเป็นหนักจนไปหาญาติแฟนเพราะเหมือนจะหมดสติไปแล้ว ญาติแฟนบอกว่าเราเป็นโรคนี้ ให้ลองไปอ่านดู อาการหอบทางอารมณ์เริ่มหายไปขึ้นเรื่อยๆค่ะ เหตุการ์ที่เล่ามาน่าจะได้สัก 1-2 ปีที่แล้ว เราพยายามไม่เครียด ค่อยๆหายใจดูค่ะ เพราะปกติถ้าเราเครียดหรือวิตกกังวล จะมีอาการนี้มาตลอด มันหายไปจนเราลืมไปเลยว่าเป็นโรคนี้ อยู่ๆ เมื่อวานเราก็กำลังนั่งเล่นอยู่แล้วอยู่ดีๆก็รู้สึกปวดหัวมากๆ หนักหัวขึ้นมา ไม่รู้ว่าเราตกใจอะไรค่ะ แล้วก็เริ่มแน่นหน้าอก คลื่นไส้ มันปวดหัวหรือเวียนหัวเราบอกไม่ถูกเลย มือสั่น เท้าเย็น อาการแบบนี้เป็นประมาณ 30-40 นาที ก็หายไป เพราะเราค่อยๆหายใจ ตอนแรกคิดว่าเราป่วยเพราะไม่ได้ตากฝนรึเปล่า แต่เรามานั่งคิดอีกทีเป็นเพราะโรคหอบทางอารมณ์ที่เป็นอยู่รึเปล่า คือตอนนี้ยังไม่แน่ใจเลยค่ะ อาการแบบนี้ต้องพบแพทย์เพื่อที่จะทราบอาการที่แน่ชัดไหมคะ บัตร 30 บาทสามารถไปรักษาไหมคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่