แม่ไม่เห็นด้วยกับการมีอะไรกันก่อนแต่ง

กระทู้คำถาม
เรากับแฟนคบกันมาได้ระยะหนึ่งแม่เป็นคนค่อนข้างหัวโบราณค่ะต้องแต่งงานถึงอยู่ด้วยกันได้..แต่แฟนเราเค้ายังไม่พร้อมเขาก็ทำงานเป็นพนักงานเงินเดือนช่วงโควิดก็ต้องประคับประคองตัวเองงานเริ่มไม่มั่นคง..ที่ผ่านมาผู้ชายเขาซับฟอตเราและใส่ใจเราดีเราก็เข้าใจสถานะการณ์นะคะเข้าใจเขา..แต่แม่แกจะให้มาแต่งให้ได้เราก็เครียดค่ะ..ทุกวันนี้เราก็ทำงานส่งทางบ้านอยู่ค่ะ...แต่เราติดใจอยู่ประโยคนึงที่แม่พูดประมาณว่า...เป็นผู้หญิงทำไมไม่ทำตัวให้มีค่า...เราก็เลยคิดว่าการแต่งงานมันจะทำให้เรามีค่าหรอคะทุกวันนี้เราทำงานดูแลตัวเองได้ส่งเสียทางบ้านได้เราไม่มีค่าหรอคะ ขอความคิดเห็นหน่อยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่