อยากฝึกภาษาอังกฤษเพื่อเข้าเตรียมอุดมใน1ปี

ผมอยู่ม.2คือผมอยากสอบติดเตรียม
อุดมมากๆแต่ไม่ได้ภาษาอังกฤษเลย
แบบว่า ศัพท์แทบไม่มีในหัวส่วนGrammarคือไม่รู้เรื่อง  แบบไม่รู้ควรจะเริ่มจากอะไรเรื่องมันผูกๆกันไปหมด
ส่วนเรื่องวิชาอื่นพอไปได้อ่านหนังสือก็เข้าใจอยู่  มันใจในระดับนึงเลย
พอจะมีวิธีจะเก่งอังกฤษพอที่จะสอบเตรียมอุดมได้ใน1ปีไหมครับจะทันมั้ย
หรือแนะนำหนังสือดีๆ หรือควรเริ่ม
จากอะไรดีครับ?🥺
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่