สอบถามเกี่ยวกับ Lightsabers ค่ะ

กระทู้คำถาม
สอบถามค่ะ ... ฉากสุดท้ายที่เห็นใน Star Wars : The Rise of Skywalker เราจะเห็น Lightsabers สามเล่ม

ส่วนตัวแล้วเข้าใจว่า Lightsabers ที่ Rey ฝังในทรายสองเล่มนั้น เป็นของ Leia กับของ Luke 

แต่อีกเล่มหนึ่งที่มีลำแสงสีเหลืองและไม่ได้ถูกฝังลงไปด้วย ไม่ทราบว่าเป็นของใครคะ

อีกประการหนึ่งคือ ลำแสงของ Lightsabers ที่เป็น สีเหลือง ต่างกับ ลำแสงสีฟ้า และ สีเขียว  หรือไม่อย่างไรคะ

ขอบคุณค่ะ

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่