ตกลงเป็นผลข้างเคียงของยาคุมฉุกเฉินหรือประจำเดือนคะ

สวัสดีค่ะ คือมีประจำเดือนครั้งล่าสุดวันที่10-15 ก.ย. แล้ววันที่16 ก.ย ได้ทานยาฉุกเฉินเม็ดแรกตอน บ่าย2 เม็ดที่2 ตอนตี2 พอผ่านไป5 วัน มีเลือดสีน้ำตาลเล็กน้อย พอวันถัดไปก็มีลิ่มเลือดแล้วก็เลือดสีน้ำตาล พอผ่านไปซักพักเลือดก็กลายเป็นสีแดงสดค่ะ แต่เข้าใจว่าที่มีเลือดออกมาเป็นสีน้ำตาล เพราะเป็นผลข้างเคียงของยาคุมฉุกเฉิน แต่กังวลเรื่องที่ว่าอยู่ดีๆเลือดก็ออกมาเป็นสีแดงสด แต่ส่วนมากจะเป็นสีน้ำตาลมากกว่า ตอนนี้เลือดออกมาได้5 วันแล้วค่ะ คล้ายประจำเดือนทุกอย่างแต่ไม่มีอาการบ่งบอกว่าประจำเดือนใกล้มานะคะ เพราะถ้าปจดใกล้มาเราจะรู้สึกเจ็บที่หัวนม แต่เลือดออกครั้งนี้ไม่เป็นอะไรเลย ซึ่งคิดว่าไม่น่าจะใช่ประจำเดือน แต่ทำไมเลือดออกมาหลายวัน เพราะพึ่งหมดประจำเดือนไป กลัวว่าจะเป็นอะไรค่ะ กลัวท้องด้วยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่