ฉ้อโกงทำไรต่อ

กระทู้คำถาม
สั่งซื้อของในเฟส แล้วเขาไม่ส่งของ(โน๊ตบุ๊ค)ตามกำหนด ขอเงินคืน เขาบอกไม่มีเงินคืนจะรีบหามาคืนให้ ส่วนของเขาต้องใช้งาน
เลยไม่ส่งให้ เลยให้เวลา คืนเงิน 2วัน พอถึงวันเจ้าตัวก็ยังหาเงินมาคืนไม่ได้ แต่เขาก็ไม่ได้บล็อคเฟส หนีหายไปไหน ยังติดต่อได้อยู่
ลงบันทึกประจำวันแล้ว พอถึงกำหนดไม่คืนเงินเขานัดเลื่อนขอเงินเดือนออก สิ้นเดือน อีกประมาณ 4-5 วัน ผมเลยดำเนินคดีต่อ
ทางตำรวจ ออกหมายเรียกกับหลักฐานไว้อายัดบัญชี ใส่ไว้ในซองขาวปิด  แต่ผมยังไม่ได้ไปยื่นอายัดที่ทางธนาคารเพราะเป็นวันอาทิตย์
อยากถามความคิดเห็นแต่ละคนว่า ผมควรไปอายัดบัญชีไหม ถ้าอายัดผมกลัวว่าเขาจะไม่มีบัญชีโอนเงินคืนให้ผม 
แล้วถ้ารอ สิ้นเดือนไม่คืนจริงๆผมค่อยไปอายัดได้ไหมครับ มันมีอายุกี่เดือนครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่