ผมทำยังไงดีกับแมว หยอดตาน้องไม่อยู่นิ่ง

ผมควรทำยังไงดีครับ คือ ผมจะหยอดตาให้น้องแมว แต่ปกติน้องไม่ได้อยู่นิ่ง ถ้าผมไม่จับขาน้อง น้องก็จะข่วนด้วย ผมต้องออกแรงจับขาน้องนิดหน่อย เพราะถ้าจับไว้เฉยๆไม่ออกแรงน้องจะดิ้นจนหลุด บางทีจับแน่น น้องก็ร้อง แล้วก็ค่อยๆดังขึ้น แล้วก็ดิ้น บางทีถ้าจับแต่ขา น้องก็จะกัดมือ เหตุผลที่ผมจะหยอดตาให้น้องเพราะบางทีตาบวมจนมองไม่เห็น ควรทำยังไงดีครับ 
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
ยาหมอจ่ายมาให้เหรอคะ ลองถามหมอดูว่ามีแบบป้ายตาหรือเปล่า ทาง่ายกว่าหยอดเอาค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่