ลุกออกจากโต๊ะกินข้าวเพราะเสียความรู้สึก เป็นการเสียมารยาทมั้ย?

สวัสดีค่ะ อยากทราบว่าถ้าเรากำลังนั่งทานข้าวอยู่กับครอบครัวของเราเอง แล้วมีคนพูดให้เราเสียความรู้สึก แล้วเรากำลังจะร้องไห้ เลยรีบลุกออกไป เดินเข้าห้อง เราไม่อยากให้ใครเห็นว่าเราร้องไห้ แต่เขาก็รับรู้นะคะว่าเราเสียความรู้สึก พอเรารู้สึกโอเคขึ้นแล้ว เราก็ออกไปคุยด้วยปกติ แต่คนที่พูดให้เราเสียความรู้สึกเขาดูเหมือนไม่อยากคุยกับเราค่ะ คงเพราะว่าอยู่ ๆ เราลุกออกไป เราควรขอโทษไหมคะ เป็นญาติผู้ใหญ่เราเองค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่