”กาละแมร์ พัชรศรี” ซื้อที่ดิน 3 ไร่ ถวายวัด เพื่อนำไปสร้างกุฏิสำหรับพระ

ร่วมอนุโมทนาบุญ กับกาละแมร์-พัชรศรี” พิธีกรชื่อดัง เผยรู้สึกดีใจที่ได้มีโอกาสร่วมทำบุญทอดผ้าป่า ซื้อที่ดินถวายวัดมเหยงคณ์ ในจังหวัดอยุธย า เพื่อนำไปสร้างกุฏิสำหรับพระเวลามาวิปัสสนา โดยยอดเ งิ นทำบุญสูงถึง 3 ล้านบ าทซื้อที่ดินได้ 3 ไร่กว่าๆ พร้อมกล่าวว่า ได้บรรลุเป้าหมายในชี วิ ตที่อย ากจะตอบแทน คุณแผ่นดิน และขอบคุณทุ กคนที่ทำให้สามารถทำสิ่งนี้ได้ ขออนุโมทนาบุญในครั้งนี้ด้วยนะคะ ซึ่งเจ้าตัวความรู้สึกว่า ในฐานะคนไทยคนหนึ่ง…แมร์รักจ.อยุธย ามาก รู้สึกผูกพัน ไปบ่อยมาก เมื่อก่อนเวลาไม่สบ ายใจก็จะไปนั่งเล่นริมแม่น้ำตรงวัดไชยวัฒนาราม .วันนี้แมร์ได้มีโอกาสร่วมทำบุญผ้าป่าซื้อที่ดินและถวายวัดมเหยงคณ์ เพื่อนำไปสร้างกุฏิสำหรับพระเวลามาวิปัสสนา ยอดทำบุญวันนี้ 3 ล้านกว่าบ าท สามารถซื้อได้ 3 ไร่กว่าๆ ดีใจที่ทรัพย์ที่หามาด้วยความสุจริตและหย าดเหงื่ อแรงกายของเราจะมีประโยชน์ต่อพระพุทธศาสนาและแผ่นดิน สมกับเป้าหมายชี วิ ตที่เราตั้งใจจะตอบแทนแผ่นดินและทำนุบำรุงพระศาสนาให้ดีที่สุดขอบคุณผู้มีพระคุณในขีวิต พ่อแม่ ครูอาจารย์ เพื่อนกัลย าณมิตร บริวาร และลูกค้าทุ กคนที่จ้ างงานและ อุดหนุนของที่เราข าย ทำให้แมร์สามารถทำสิ่งนี้ได้  ขอให้กุศลในครั้งนี้ส่งผลถึงทุ กท่านให้มีทรัพย์ มีปัญญา มีความสุขในชี วิ ตยิ่งๆขึ้นไปค่ะ ซึ่งก่อนหน้านี้ งานนี้พิธีกรสาวเลยต้องจัดเต็ม ทั้งแต่หน้าทำผม และสวมสไบให้สมกับเป็นสาวไทย ได้ทีมของน้องฉัตร ช่างแต่งหน้าชื่อดังมาแปลงโฉมให้ พอแต่งเสร็จ เรียกว่าแทบจำไม่ได้ว่านี้คือกาละแมร์ สวยหวานแปลกต าราวกับนางในวรรณคดี งานนี้พิธีกรสาว จึงโพสต์ภาพตัวเองรัวๆ ลงในไอจี พร้อมเขียนแคปชั่นใต้ภาพว่า “วันนี้สนุกมาก เล็งกันมานาน วันนี้ happy ทั้งคู่!! ขอบคุณนะจ๊ะ @nongchat ตะลึงงึงงันกันทั้งงาน ขอบคุณ @khunyong_hair  ผมเป๊ะปังมาก และขอบคุณทีมน้องฉัตรทุกคน เป็นการแต่งหน้า ทำผมที่บันเทิงมากค่ะ” น้องฉัตรเข้ามาตอบคอมเมนต์ว่า “ขอบคุณพี่สาวมากๆ ฝันเป็นจริงแล้ว ขอบคุณที่มอบโอกาศดีๆมาให้ทีมน้องฉัตรนะครับ”

นอกจากนั้นก็ยังมีคนเข้ามาเมนต์ชมความสวยของพิธีกรสาวอีกไม่น้อง บ้างก็เมนต์ว่า “ไม่เคยคิดถึงพี่แมร์ในลุคนี้ตะลึงเลยค่ะ สวยมาก” , “คือสวยแบบขึ้นประกวดได้เลยจำไม่ได้เลยต้องดูแล้วดูอี๊ก” วันที่ชี วิ ตไม่ข าดทุน คือ วันที่ทำบุญ และให้อ ภั ย วันที่ชี วิ ตมีกำไร คือ วันที่ตั้งใจทำความดี
คนที่เกิดมามีแต่คนช่วยเหลือเป็นคนมีบุญ แต่คนที่เกิดมาแล้วได้ช่วยเหลือผู้อื่นเป็นคนมีบุญกว่า
ขอบคุณข่าวจากhttps://newsxpress72.com/archives/594
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่