มีบ้านและที่ดิน แต่บ้านเก่าแล้ว อยากกู้เงินเพิ่มทำบ้านใหม่ ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

สวัสดีค่ะ ตอนนี้คือมีบ้านและที่ดินเป็นชื่อแม่ และแม่จะโอนให้เรา เราอยากจะกู้เงินสร้างบ้านใหม่ในพื้นที่เดิม ก่อนอื่นเราต้องเตรียมตัวอะไรบ้างคะ
เป็นพนักงานบริษัทค่ะ ทำงานที่นี้มาแล้ว 4 ปี อายุงานยื่นกู้ไม่ทีปัญหา หลักๆเลยคืออยากถามว่า เราเสียค่าใช้จ่ายในการรื้อถอน ทุบบ้านเอง ถมที่เองใช่ไหมคะ แล้วระหว่างที่เราทุบบ้าน เราไม่มีบ้านอยู่ ข้าวของในบ้านนี่มีวิธีจัดการไหมคะ บางอันทิ้งได้ บางอันทิ้งไม่ได้ ถ้าจะให้ขนไปไว้บ้านเช่าคงไม่หมด เพราะระหว่างที่บ้านกำลังสร้าง เราคงต้องหาเช่าบ้านอยู่ชั่วคราว เราต้องมีเงินสำรองไว้สักเท่าไหร่คะ ตั้งงบว่าจะกู้ไม่เกิน 1.5  แล้วมีแนะนำธนาคารไหนไหมคะ ที่กู้เงินเหลือได้ เบื้องต้นลองไปถาม ธอส ที่นี้ไม่ให้กู้เงินเหลือ มีบริษัทรับเหมาที่ไหนรับเสนอในงบที่เราตั้งไว้ให้ได้ไหมคะ พร้อมช่วยประเมินราคาทุบบ้านถมมบ้านให้ด้วย ช่วยแนะนำทีนะคะ บ้านอยู่ ตจว.ค่ะ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่