รบกวนถามค่ะ ปรกติมีการเก็บดอกเบี้ยโดยการหักจากบัตรเครดิตอัตโนมัติมั๊ยคะ

กระทู้คำถาม
คือตอนนี้ถือบัตรเครดิต อิออนอยู่ แล้วได้ทำรายการ แบ่งชำระรายเดือน ซึ่งยอดที่ทำการแบ่งจ่าย ก็น่าจะมีการรวมดอกเบี้ยอยู่แล้ว แต่ 2เดือนมานี้ มีการหักจากบัตรเครดิต โดยไม่ได้แจ้งอะไรเลย มา2เดือนแล้งหักครั้งละ 100กว่า 200 กว่า มา2เดือนแล้วค่ะ พอโทรเช็คกับเจ้าหน้าที่ ได้รับคำตอบว่า คิดดอกเบี้ยจากการทำรายการแฮปปี้แพลน แบ่งชำระ ซึ่งพอเราชำระยอดแล้ว ดอกเบี้ยที่หักไปมัน จะกลับเข้าวงเงินในบัตร มันมีแบบนี้ด้วยหรือคะ หักดอกเบี้ยไว้จ่ายยอดแล้วคืนดอกเบี้ย ดีนะวงเงินเหลือไม่เยอะ เราสังเกตเลยรู้ ถ้าวงเงินเยอะๆล่ะ รบกวนผู้รู้บอกให้หายสงสัยหน่อยนะคะ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่