อยากได้วิธีชี้แจงคนที่เหยียดคนอื่น

กระทู้คำถาม
เราคิดว่าความคิดคิดของผู้ใหญ่บางคนไม่ค่อยเหมาะสมเท่าไหร่ ประมาณว่า เหยียดสีผิว รูปร่าง หรือข้อบกพร่องอะไรหลายๆอย่าง แล้วก็เอาคนอื่นมาเปรียบเทียบ พูดให้เสียความมั่นใจ คือทุกคนก็ดูดีในแบบของตัวเองอยู่แล้ว มันเป็นสมัยใหม่แล้วอ่ะค่ะ พวกเรื่องการแต่งตัวก็เหมือนกัน เขาไม่ค่อยเปิดรับอะไรใหม่ๆเลย แต่ว่าพอเราอยากจะอธิบายเค้าก็ไม่สนใจ ใครพอจะมีวิธีอะไรแนะนำไหมคะ
เราไม่โอเคจริงๆ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่