ครูไม่ให้ใส่เสื้อแขนยาว!?

อะแฮ่มๆ— คือเราเนี่ยเป็นคนไม่มั่นใจในหุ่นตัวเอง เราเลยใส่เสื้อแขนยาวที่หลวมๆยาวๆ แนวๆโอเวอร์ไซต์ตลอดตั้งแต่ ป.3-ป.5 แล้วพอเราป.6 เราก็ใส่เหมือนเดิม แต่ครูไม่ให้ใส่ ถ้าใส่ครูจะหักคะแนน “ครูท่านนี้เป็นครูประจำชั้นเราที่หัวโบราณมากแกจะ60แล้ว;-;” ละเหตุผลที่ไม่ให้ใส่คือ ครูแกบอกว่า “ พวกเราห้องคิงใส่เสื้อแขนยาวแล้วไม่เป็นระเบียบร้อนก็ร้อนอากาศหนาวที่ไหนล่ะนั่น” ละช่วงนั้นตอนเปิดเทอมก็หน้าฝนไงในก็ตกร้อนมั้ยก็ไม่เอียงๆไปทางหนาวด้วยซ้ำ แบบนี้มันเกี่ยวมั้ยอะ  ครูแกเองก็ใส่เสื้อแขนยาว “เหมือนจะใส่ประดับเหมือนกันด้วยเป็นเสื้อแขนยาวสั้นๆเลยครึ่งตัวมานิดนึงสีกรมท่า เราก็บ่นกับเพื่อนว่า “ ถ้าครูบอกไม่ให้ใส่ครูก็ต้องทำเป็นตัวอย่างให้ดูก่อนจริงป้ะ นี่ครูแบบมาห้ามแล้วจะหักคะแนนแต่ตัวเองก็ใส่มาอยู่ทุกวัน” โรงเรียนมันมีกฎ ครูทำได้แต่นักเรียนห้ามทำรึเปล่าคะ ของครูใส่แบบแฟชั่นเลยอะ นี่เกือบครึ่งห้องที่ใส่ก็เสื้อแขนยาวปกติเองอะ    [ไม่มีอะไรหรอกแค่มาบ่นเฉยๆเราทนไม่ไหวเลยอะมอหอออออเพราะทุนเดิมก็ไม่มั่นใจหุ่นอยู่แล้วมุแงงง😭😭]

ใครอยากบ่นอะไรบ่นได้เลยนะคุ้ป55555
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่