เลี้ยงหลานอย่างไรให้เข้าใจวัยรุ่นครับ

ไม่ให้ดูจู้จี้มากเกินไปเคยเป็นวัยรุ่นมาก่อนเข้าใจ
เมื่อเป็นผู้ใหญ่ก็อยากจะหวังดีที่ไม่ทำให้เด็กรำคาญ

เคยเห็นพ่อแม่เขาเลี้ยง  มีแต่ความหวังดี  แต่ไม่มีความเข้าใจอีกฝ่ายเลย
ทำให้เด็กรำคาญ  ไม่ชอบโดยไม่รู้ตัว

ตอนนี้เขาฝากผมเลี้ยง   อยากใช้วิธีการเข้าใจอีกฝ่าย   + หวังดีผสมไปด้วย
โดยผมคิดว่าซื้อใจเด็กให้ได้ก่อน   แล้วการสอนต่างๆ เด็กก็จะยอมเชื่อฟังง่ายตามไปด้วย

พวกท่านคิดว่าวิธีแบบนี้ดีไหม  ขอความเห็นหน่อยครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่