บ้านชั้นเดียว อยู่ 2 คน 1 ห้องน้ำ (ชั้นล่าง) ติดปั๊ม+แทงค์ขนาดเท่าไหร่ดีคะ

สอบถามเรื่องติดปั๊ม+ แทงค์ค่ะ ที่บ้านเป็นบ้านขนาดเล็ก มีห้องน้ำ 1 (ห้องน้ำชั้นล่าง) อาศัย 2 คน
มีปัญหาน้ำไหลอ่อน - ไม่ไหลหลังเที่ยงคืนจนถึงตี 4 (เป็นทุกวัน ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไรเหมือนกันค่ะ) แต่เวลากลางวันน้ำไหลแรงปกติค่ะ อยากติดแทงค์น้ำเพราะบางทีตื่นมาดึกๆ คือน้ำไม่ไหลเข้าห้องน้ำกดได้ไม่เกิน 2 ครั้ง ....  พื้นที่บ้านมีจำกัดสอบถามว่าต้องติดแทงค์น้ำขนาดเท่าไหร่ถึงเพียงพอคะ รบกวนผู้มีความรู้แนะนำหน่อยค่ะ ถ้าแง้มราคาให้ด้วยก็จะดีมากเลยค่าาาา ขอบคุณค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่