แฟนเราชอบเล่นเกมส์ค่ะ แต่เราไม่ชอบ แต่ก็ไม่เคยขัดเขาเลยนะคะ

ตามหัวข้อเลยค่ะ แฟนเราชอบเล่นเกมส์ แล้วพยายามบอกให้เราโหลดเกมส์มาเล่นตลอด เราก็ได้แค่บอกว่าเราไม่ชอบ แต่ถ้าเธอจะเล่นก็เล่นได้นะ ไม่ว่าอะไรเลย แต่มีอยู่มาวันหนึ่ง อยู่ๆเขาก็พูดขึ้นมาว่าถ้าเขามีคนอื่นในเกมส์เราก็คงไม่รู้สิเพราะเราไม่เล่นเกมส์ (คือเราเล่ยไม่เป็นจริงๆค่ะ) เราก็ได้แค่บอกว่าก็ใช่ใง ถ้าอยากมีก็มีไป ตั้งแต่วันนั้นเป็นต้นมา เขาก็เล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนเลยค่ะ ได้คุยกันตอน23.30-00.00 ทุกวันเลยค่ะ
ตอนนี้สับสนมากเลยว่าจะเอายังใงดี ควรถามเขาไปตรงๆ หรือว่าเราคิดไปเองคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่