ขอรีวิวงานด้าน Cost Engineering จากผู้มีประสบการณ์หรือรู้จักสายงานนี้หน่อยค่ะ

สวัสดีค่ะ นี่เป็นกระทู้เเรกที่ตั้งเลย อาจจะยังเรียบเรียงอะไรไม่ค่อยถูก ขออภัยไว้ด้วยนะคะ  คือตามหัวข้อเรื่องเลยค่ะ 
.
.
เราพึ่งเริ่มงานตำแหน่ง Cost Engineer ( วิศวกรควบคุมต้นทุน ) ที่บริษัทนึงมาได้ระยะนึงเเล้ว จนถึงปัจจุบันก็คือแฮปปี้กับงานดี ยังไม่ได้เจอปัญหาอะไร เเต่ก็ยังมีภาพเเล้วก็รู้จักสายงานนี้ไม่ดีมากเท่าไหร่ เพราะโดนปลูกฝังมากับภาพลุยๆหน้างานซะมากกว่า ตามชื่อวิศวกร  เพื่อนๆ รุ่นพี่ ที่รู้จักก็จบมาทำงานด้านนี้น้อย เลยอยากจะได้คำแนะนำจากพี่ๆ ในพันทิป หรือเป็นเหมือนรีวิวก็ได้ค่ะ ว่าการเติบโตในสายงานนี้เป็นยังไงบ้าง สารมารถเติบโตได้ไกลเเค่ไหน ผลตอบเเทนในอนาคตจะเป็นไปในทางไหน วันนึง (สมมติ) ถ้าเกิดสนใจลุยหน้างานขึ้นมาบ้างมันจะสายไปไหม 
.
.
ขอบคุณที่เข้ามาอ่านแล้วก็แสดงความคิดเห็นพูดคุยกันนะคะ ยิ้มจุ๊บๆ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่