ทำไมในเรื่องเล่าผีถึงนับคนเกิน ???

เราสงสัยค่ะ ว่าเวลาอ่านเรื่องผีหรือฟังเรื่องผี พอต้องนับคนแบบนับจำนวนเพื่อนอะไรแบบนี้จะนับเกินตลอดคืออยากรู้ค่ะเวลานับเขาไม่มองหน้าแล้วนับเพื่อนหรอคะถ้าเรามองหน้าเพื่อนแล้วเจอคนแปลกหน้าเราก็น่าจะชะงักแล้วอะเนอะ แล้วเขามองอะไรกันเวลานับเพื่อน  (คือเรื่องที่อ่านมา มีเพื่อนจำนวน5คนแต่นับเกินเป็น6)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่