ขอคนมีความรู้เกี่ยวกับรถ Mslaz ช่วยผมหน่อยครับ

กระทู้คำถาม

ครับ ที่เห็นในรูปคือ Mslaz ประมาณปี 2016ครับ ซื้อต่อมือสองมา ในสภาพค่อนข้างดี เข็มไมล์อยู่ที่ 28,000 กม.ครับ ซื้อมาได้จะ1เดือนแล้ว เมื่อวานได้มีโอกาสนำรถไปใช้งานอย่างจริงจัง ก็คือขี่รถไปเที่ยว ระยะทางไม่ไกลมาก ประมาณ 60-70กม. ขับอยู่ที่ความเร็ว80-120กม./ชม. ไปกลับ ก็ประมาณ 140กม.ครับ ระหว่างทางไปกลับ ก็พักรถตลอด ครั้งละ ครึ่งชม.-1ชม.ครับ พักรถอยู่3 ครั้ง พอเดินทางกลับถึงบ้าน เป็นปกติที่เครื่องยนต์จะร้อนมาก ถึงบ้านประมาณ 4โมงครึ่งครับ ผมก็พักรถ ตกดึก ประมาณ2ทุ่ม ผมก็ออกมาดูรถ จับที่เครื่องยนต์ฝั่งขวากับซ้ายดู ปรากฏว่ามันยังร้อนอยู่เลย ไม่ได้อุ่นนะครับ อุ่น/ร้อนเลย เย็นลงไปไม่มาก ผมเลยสงสัยครับ ว่ามันเป็นเรื่องปกติมั้ย 

ส่วนอีกคำถามนึงคือ ผมไม่รู้ว่าตัวนี้คืออะไร เอาไว้ทำอะไร แต่มันเป็นสีแบบนี้ มันปกติมั้ยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ปกติ จขกท.ขับ รถไม่มีครัชครับ แต่ก่อนขับpcx ลูกเดียวเลย ไม่เคยขับรถแบบนี้ เลยไม่ค่อยมีความรู้เรื่องพวกนี้เท่าไหร่เลย 
ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่