เคยเจอไหมครับ กลุ่มคนที่มารอคนอื่นข้างทาง

ยืนรอบ้าง    สตาร์ทรถรอบ้าง  โดยหันหน้ามองคนรอบๆไปมา

ผมเคยเจอเขาหันมามอง   ผมเลยทำเป็นยืนเล่นมือถือไม่เดินไปไหน  สุดท้ายเขาก็รอไม่ไปไหน จนตรงนั้นเหลือผมกับเขาคนรอบๆหายไปหมดละ
  ผมแกล้งเล่นมือถืออยู่ 20 นาที
จนผมต้องเป็นฝ่ายเดินออกไปเอง   เขาถึงเดินออกไป  ขับรถออกไป

เลยเกิดความสงสัยว่า   บางคนเวลารอคนอื่นๆ  ยอมยืนรอนานๆ ไม่กล้าทักเหรอครับ
ผมแกล้งทำเป็นยืนเล่นมือถือ 20 นาที  ทำได้แค่มอง  ไม่เดินมาถามเลย

รอให้ผมเดินออกไปจนรู้ว่าไม่ใช่เรา  ถึงค่อยแยกย้ายตามการแสดงออกของเรา

แค่การกล้ามาทัก  สำหรับบางคนนี่เกรงใจหนักมากเลยเหรอครับ
ถึงขั้นยอมยืนรอดูท่าที  20 นาที เพื่อให้ผมที่ยืนเล่นมือถือเดินออกไปเอง  ถึงค่อยแยกย้าย

ปล.อันนี้มั่นใจเขายืนรอแน่ๆ  เพราะยืนมองคนไปมาเหมือนรอคนเลย     ไม่มีวอกแวกเล่นมือถืออะไรเลย
พอเราเดินไปทางอื่น   เขาก็แยกย้ายทันทีเลย
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่