ดูยังไงว่าเรายังรักแฟนอยู่?

เราคบกับแฟนมาเกือบ4ปีแล้วค่ะ ช่วงโควิดนี้ทำให้เราไม่ได้เจอกันมาหลายเดือนแล้ว อีกทั้งเรากลับบ้านต่างจังหวัดด้วยทำให้ยิ่งเจอยากเข้าไปใหญ่ เราคุยกันทุกวันค่ะ แฟนก็จะชอบบอกตลอดว่าอยากเจอ แต่ส่วนตัวเรารู้สึกว่าเจอก็ดีไม่เจอก็ได้ ทำให้เรารู้สึกผิดค่ะที่เราไม่สามารถตอบรับความรู้สึกเค้าได้ ด้วยอะไรหลายๆอย่างเลยกลับมาคิดค่ะว่าเรายังรักเค้าอยู่มั้ย ลองโทรปรึกษาเพื่อน เพื่อนก็บอกเป็นเรื่องปกติของคู่ที่คบกันมานานยิ่งไม่ได้เจอกันด้วยเพราะยังไงเจอกันตัวเป็นๆก็ดีกว่าอยู่แล้ว ในที่นี้เราเลยอยากรู้ค่ะว่าดูยังไงว่าเรายังรักแฟนเราอยู่ เพราะถ้าจริงๆเราไม่ได้รักเค้าแล้วจะได้ปล่อยให้เค้าไปเจอคนดีๆค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่