CPU ซื้อชุดน้ำ(ปิด)มาติดยังร้อนเท่าเดิม

อันนี้คือเป็นCPU RYZEN9 3900X นะครับ คือตอนที่ผมใช้ซิงค์พัดลมจากที่เขาแถมมาให้กับCPU อุณหภูมิCPUผมมันก็ 95-100องศาแล้ว 
คืออุณหภูมิ95-100 ผมก็เล่นเกมส์กระตุกแหละ เลยไปให้ร้านร้านหนึ่งซ่อมแล้วเขาบอกว่าเป็นที่อุณหภูมิห้องซึ่งอุณหภูมิห้องผมไม่เกิน35องศา ประมาณ32-34นี่แหละครับ เขาแนะนำว่าให้เปลี่ยนเป็นชุดนน้ำน่าจะดีขึ้น ผมก็เลยเปลี่ยนมา โดยชุดน้ำที่ผมเปลี่ยนมาใช้คือ THERMALTAKE TH120 ARGB SYNC 
ผมก็เลยเปลี่ยนมา แต่พอผมมาลองเล่นเกมส์ความร้อนก็ยังอยู่เท่าเดิมที่92-95องศาครับไม่เกินนี้ คือผมอยากถามพี่ๆหน่อยครับว่ามันเป็นเพราะอะไร และมีวิธีแก้ยะงไงได้บ้างครับ ปล.ผมกลัวคอมพพังเพราะตอนเล่นเกมส์ผมอุณหภูมิดันไปถึง98องศาเลยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่