มนุษย์เงินเดือนใช้มือถือยี่ห้ออะไรกันบ้างคะ

ตามหัวข้อกระทู้เลยค่ะ เราก็เป็นมนุษย์เงินเดือน อยากจะใช้ ip กับเขาเหมือนกัน แต่ติดที่เงินไม่ถึงนี่แหละ เลยใช้ oppo ไปก่อน

สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 3
ใช้มือถือยี่ห้อจีน กับ ยี่ห้อผลไม้ ครับ  ทั้ง 2 เครื่อง ตกรุ่นมา 2 ปีแล้วครับ  
ยังใช้ได้ดีอยู่ เลย ขึ้เกียจซื้อรุ่นใหม่ ขึ้เกียจวิ่งตาม IT  ตามแล้วเปลืองเงิน เอาเงินไปทำประโยชน์อย่างอื่นที่มันงอกเงยดีกว่า
(ผมเล่นทั้งมือถือ ทั้งคอม  เคยนั่งคำนวณเล่นๆตั้งแต่ใช้เงินเดือนตัวเองที่ทำงานได้ ซื้อ
เม็ดเงินรวมๆกันซื้อรถเก๋ง city car ได้ 1-2 คันแล้วครับ )

ใช้ยี่ห้อไหน ค่ายไหน ก็ใช้ไปเถอะครับ ซื้อมาใช้ให้มันเกิดประโยชน์สูงสุด คุ้มกับค่าเงินที่เสียไปหลักพักหลักหมื่น
ไม่กระทบต่อการดำเนินชีวิต ดีที่สุดแล้วครับ  เหมือนเจ้าของกระทู้คิดถูกต้องแล้ว
เงินยังไม่ถึงก็ยังไม่ต้องรีบไปใช้ ไม่ต้องรีบให้เป็นหนี้  ไว้มีเงินเยอะๆ เมื่อไรค่อยไปสอยเครื่องแพงๆมาใช้  
ยังไงก็พวกมือถือ ออกรุ่นใหม่กันทุกปี  ไม่ต้องกลัวว่าจะไม่ได้ใช้  ซื้อเมื่อพร้อม
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่