ฉันอยากเรียนพยาบาล มช.

สวัสดีค่ะ หนูเป็นเด็ก65นะคะ ตอนนี้สนใจอยากเข้าศึกษาต่อคณะพยาบาลมหาวิทยาลัยเชียงใหม่ค่ะ แต่หนูมีความกังวลคือ
1.มช.มีการแข่งขันที่สูงมาก ดูจากคนสมัครปีที่ผ่านๆมาแล้ว น้ำแทบจิไหล อยากทราบว่า สอบเข้ายากมากไหมคะ TT ส่วนตัวหนูไม่ได้เรียนพิเศษด้วยค่ะ เกรดเฉลี่ยประมาณ 3.8 ค่ะ เรียนโรงเรียนประจำอำเภอ(ไม่น่าจะสู้เด็กในเมืองได้) T T
2 ตอนนี้เหลือเวลาอีก5เดือน หนูจะเริ่มอ่านหนังสือทันไหมคะ
3 ค่าเทอม 20000 บาท ต้องมีจ่ายอะไรเพิ่มเติมอีกไหมคะ ค่าใช้จ่ายในการเรียนเยอะมากไหม มีทุนอะไรให้หรือเปล่า

ที่เลือกเข้าเรียนที่นี่ เพราะอยากใช้ชีวิตแบบนักศึกษาค่ะ ตอนนี้ก็เล็งไว้สองที่คือ มช. และ วพบ.เชียงใหม่

จึงอยากสอบถามพี่ๆที่เรียนอยู่คณะพยาบาลมช.ค่ะ ผิดพลาดประการใด ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่