ผู้ชายib มาทุกวันให้ทำบุญสวดมนต์ไหว้พระนั่งสมาธิ ให้เชื่อเรื่องคู่บุญ คือเขาจีบเราใช่ไหมคะ? ถ้าเราทำจะได้เขาเป็นคู่ไหม?

…รู้จักกับผู้ชายมาราว 6 ปี ค่ะ คุยทักแชทปกติ(ในความคิดเรา)คือเขาจะทักหาเราบ่อยๆ เกือบทุกวัน ไม่เหมือนจีบ(รึนั่นคือการจีบของเขา?😂)จนเมื่อเดือน พ.ค เขาต้องไปทำงาน ตปท. เราก็ไปส่งที่สนามบินนะ เอาจริงก็งงๆ ว่าทำไมเขาให้เราไปส่ง เขาไม่มีแฟนไปส่งเหรอ? ตอนนั้นก็ลังเลๆ แอบคิด เอ๊ะ รึเราเป็นแฟนกัน 😂 พอเขาไปถึงที่โน่น คือเขาทักมาคุยทุกวัน ถึงขั้นบางวัน vdo call กันเป็น ชม. พอถามเขา ว่าเขาคิดยังไงกับเรา เขาก็ไม่ตอบว่าแฟน เขาจะบอกว่าคนเราพบกันไม่ใช่เรื่องบังเอิญ ต้องศีลเสมอกันถึงจะเป็นคู่กัน😂(ฟังดูแล้วเหมือนเรา bad มากซึ่งจริงๆ เราก็สาย hang out 😂 เค้าสายธรรมมะ🙏🏻) แล้วผู้ชายก็บอกให้เรา เลิก Party ให้มาหัดนั่งสมาธิ สวดมนต์ ให้เชื่อเรื่องคู่บุญ เราเลยอยากถามเพื่อนๆ ว่า เขาจีบเราใช่ไหม แล้วถ้าเราทำตามที่เขาบอก เรากับผู้จะได้เป็นคู่กันจริงๆไหม?…(จริงๆแล้วเราก็เคยแเบชอบเขานะ เมื่อ 3 ปีก่อน แต่เหมือนเขาชอบเพื่อนเรา เราเลยห่างๆ แต่เขาก็คุยกับเราปกติอยู่ดี😂 )
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่