เคยทำงานลากยาวสุดกี่วันกันคะ

สวัสดีค่ะ เราทำงานมาตั้งแต่วันที่ 13 สิงหาคม ยันปัจจุบันที่พิมพ์อยู่นี้ วันที่ 24 กันยายนแล้ว ยังไม่เคยหยุดพักแม้แต่วันเดียวเลยค่ะ 

เข้างาน 08.00 เลิกงาน 19.30 น.ทุกวัน ไม่เว้นเสาร์ อาทิตย์ แถมได้ข่าวมาอีกว่าวันจันทร์ที่จะถึงนี้เลิกงาน 20.30 น.ทุกคน 
เราแฮปปี้กับงานค่ะ เลยรู้สึกว่าเต็มใจที่จะมาทำงาน เต็มใจที่จะมาทำโอที 
แต่ระยะสองสามวันนี้รู้สึกไม่สบายตัวอ่ะ เหมือนจะเพลียสะสม กลับถึงห้องบางวัน ทานข้าวแล้วฟุบหลับเลยค่ะ หลับทั้งชุดทำงาน จานข้าวยังไม่ได้ล้าง
หลับตรงโต๊ะทานข้าวนั่นเลย เห้อ

เมื่อก่อนตอนจบใหม่ๆ ทำงานโรงแรมค่ะ พี่ๆในแผนกลากยาว 31 วัน เพื่อเก็บสะสมวันหยุดไปอเมริกา ตอนนั้นรู้สึกซูฮกพี่เค้าเลยค่ะ ทำได้ยังไง
มาตอนนี้ตัวเองในวัย 23 รู้ซึ้งเลยค่ะ แฮปปี้กับงานแต่สวนทางกับสุขภาพมาก แหะๆ 

เลยอยากถามพี่ๆว่ามีใครเคยลากยาวกว่าเรามั้ยคะ (ตอนแรกๆก็นับวันอยู่ว่าทำมากี่วันแล้ว ตอนนี้เลิกแล้วค่ะ เพราะนับไม่ได้มันเยอะเกินไป) 
ขอบคุณที่เข้ามาพูดคุยกันนะคะ : )
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่