แมวบ้านคนอื่นกำลังทำบ้านของผมพัง

ผมมีบ้านทาวโฮส์อยู่ครับ ไม่ได้เลี้ยงสัตว์อะไรเลย แล้วบ้านข้างๆเลี้ยงแมวประมาณ2-3ตัวครับ แล้วเลี้ยงแบบปล่อยเลยครับ ไม่ได้มีกรงอะไรเลยคือแบบปล่อยให้วิ่งไปนอกบ้านไปทั่วซอยแล้ววางอาหารกับน้ำไว้หน้าบ้าานเพื่อเติมพลังงานแหม่ ประเด็นคือแรกๆแมวมันมาวิ่งบนฝ้าบ้านผมตอนกลางคืนแล้วตอนดึกๆได้ยินเสียงแมวมันกัดตอนตี2แล้ววิ่งไปทั่วฝ้าอีกตอนแรกก็พอทนไหว แต่พอไปเรื่อย เริ่มมีกินขี้แมวแบบเหม็นมากเลยมันไปขี้บนฝ้าบ้านผมอ่ะแล้ว ตอนนี้คือทนไม่ไหวมีกลิ่นขี้อยู่ในห้องนอนใครจะนอนหลับลงละครับ ผมไม่ค่อยเข้าใจว่าทำไมสมัยนี้เลี้ยงแมวแบบนี้กันครับ อยากทราบ มันมีกฎหมายอะไรมั้ยที่เราสามารถร้องเรียนได้ หรือวิธีป้องกัน อะไรมั้ยครับ ตอนนี้ผมก็เข้าใจมันมีชีวิตแต่บางครั้งก็อยากจะแบบถ้ามีชีวิตก็อย่ามีรบกวนคนนอื่นสึ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่