เป็นได้ก็หายได้ โควิท19 ทำHome Isolation ก็หายดี

เพี้ยนเซ็งเป็ดนี่ก็เป็นอีกหนึ่งประสบการณ์ที่พบโดยตัวเองและครอบครัว ซึ่งเป็นการติดโรคโควิท19ที่แสนจะวุ่นวายนี้ แต่ก็ยังดีที่รักษาหายได้ทันเวลา เราจะเล่าในส่วนที่พบเจอกับตัวเองจริงๆ และวิธีการกระบวนการรักษาต่างๆแบบReal หากผู้ที่มีอาการใกล้เคียงหรือคล้ายๆกันผ่านมาอ่าน ก็สามารถนำไปปฏิบัติหรือรักษาอาการเบื้องต้นสำหรับตัวเองได้นะคะ เราไม่ใช่ผู้รักษาแต่เราเป็นผู้ที่มีประสบการณ์ตรง จึงอยากมาเล่าสู่กันฟัง

เราต้องหมั่นสังเกตตัวเองอยู่เสมอ จงอย่าใช้ชีวิตประมาท ถ้าเกิดพลาดต้องมีสติ!!

รู้ตัวแล้วอย่านิ่งนอนใจ ถ้าติดต่อกันไปจะวุ่นวายกันทุกคน 
จาก1อาจถึง100 ถึง1,000  ถึง10,000 หรือ.....นับไม่ถ้วน....

***เราและครอบครัวยังไม่ได้รับวัคซีนใดๆเลยสักคนนะคะ (อย่าดราม่าเด้อ นี่ก็ติดหลายๆอย่างอยู่ถ้าหายดีปกติแล้วค่อยว่ากันนะคะ)

ของขลังประจำบ้าน มีไว้ไม่เสียหลายตื่นตอนไหนหยิบมาวัดตอนนั้นเพี้ยนขำหนักมาก

สังเกตและบันทึกอาการเบื้องต้นของตัวเองด้วยจะดีมากๆ

เกิดอะไรในขณะนั้น รู้ทันรักษาไว มีน้ำใจบอกต่อเพื่อนให้ระวัง

เบื้องต้นที่ทราบบอกเลยว่าเครียดมากๆ โรงพยาบาลก็เต็ม จะกินยายังไง จะรักษายังไง ในสมองมีแต่คำถาม แต่สติเท่านั้นที่ทำให้เรารอดมาได้จนถึงวันนี้ ค่อยๆคิดแก้ปัญหา รู้ตัวเองมีอะไรผิดปกติรีบโทรหาโรงพยาบาลก่อนเลย นี่ยังคิดว่าต้องพบจิตแพทย์แทนแล้วไหม..เฮอะๆๆๆๆๆๆๆ ไม่เป็นไรเดี๋ยวก็หายสู้ๆ

สุดท้ายก็หายเป็นปกติดี มีเวลาอ่านนิยายรักษากายรักษาใจเยียวยากันไป แล้วกลับมานั่งทำงานกับเพื่อนๆได้แล้วนะคะ เพี้ยนลาเวนเดอร์
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่