อยากเก่งภาษาอังกฤษในวัยทำงานต้องทำยังไงดีครับ

พอดีช่วงนี้รู้สึกว่าอยากพัฒนาตัวเองเรื่องภาษาอังกฤษ แบบว่าคุยกับต่างชาติรู้เรื่องเลย ถามมาตอบกลับได้เลย
ไม่แน่ทราบว่าต้องเรียนคอร์สไหนดีหรือต้องทำยังไง เรื่องเงินไม่เป็นปัญหาเลยครับขอแค่ให้พูดได้ฟังออก
ตอนนี้ทำงานเกี่ยวกับ tech ถ้าเก่งภาษาน่าจะหาความรู้ต่อยอดได้

ปล.ขอไม่เอาหน้าม้านะครับอยากได้คำแนะคำหรือประสบการณ์จริงๆ ตั้งใจมากจริงๆนะครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่