เมื่อคนที่ถูกล่วงละเมิดทางเพศจนเป็นปมด้อย ปัญหาต่อไปของพวกเขาคืออะไร?

ผมสงสัย ตัวผมไม่เคยโดนนะครับ แต่อยากทราบเป็นกรณีศึกษา ความเห็นส่วนตัว ผมคิดว่าผู้ที่ถูกล่วงละเมิด จิตใจคงอยู่ในสภาพที่ไม่ปกติอยู่แล้ว แต่อะไรที่ทำให้เก็บเป็นปม จนก่อเหตุในคดีเช่น ฆาตรกรต่อเนื่อง ข่มขืนแล้วฆ่า ผมคิดว่ามันไม่ได้มาจากเรื่องของกามและความใคร่เพียงอย่างเดียว เป็นไปได้ไหมที่ปมความเจ็บปวดตรงนั้นกลายเป็นความเสพติด(Way นี้มันดูเลวร้ายสุดๆแล้วสำหรับอาการทางจิตของผู้ถูกกระทำ)หรือปมทำให้กลัวเพศตรงข้ามและกลุ่มเพศทางเลือก กลายเป็น anti สุดโต่ง ผมคิดไว้แบบนั้น
มันอาจดูพิลึก ที่ตั้งคำถามแบบนี้แต่ในยุคปัจจุบันเรื่องเนี่ยมันกลายเป็นเรื่อง ธ ร ร ม ด า ในสังคมแล้วจริงๆ (น่าแปลกที่ศีลธรรมดี แต่ไม่-เนื้อวันพระ แล้วใน 1 ปีวันพระมีกี่วัน)

ก็สุดท้ายผมอยากทราบความเห็นของทุกท่าน
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่