แม่สมรสใหม่ เราเป็นบุตรบุญธรรมพ่อรึยัง

คือเรื่องมีอยู่ว่าเวลากรอกเอกสารใดๆก็แล้วแต่ถ้าเขาถามถึงบิดาเราต้องใส่ชื่อพ่อของเราจริงๆหรือพ่อใหม่ที่สมรสกับแม่ค่ะแต่พ่อจริงๆเราถึงแก่กรรมแล้วนะคะ แล้วเราได้เป็นบุตรบุญธรรมพ่อใหม่หรือยัคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
งใส่ชื่อพ่อของเรา กรอกชื่อพ่อเดิม  ไม่ว่าจะจะอยู่ หรือเสียไปแล้ว
บุตรบุญธรรม...ต้องไปแจ้งจด

ตอนนี้คุณคือ ลูกเลี้ยง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่