คนที่ชอบด้อยค่านักกีฬา

กระทู้สนทนา
เนื่องจากดูกีฬาชนิดหนึ่งอยู่ แล้วได้มีการพูดคุยเกิดขึ้น เขาบอกว่าทีมไทยไม่เก่งอย่างนั้น อย่างนี้ ลีกในประเทศยังเตะยังต่อยกันในสนามอยู่เลย มันจะไปเก่งยังไง แต่เรามองว่าการได้ไปแข่งระดับนั้นก็เก่งมากแล้วนะ ไม่อยากให้ไปดูถูก ทั้ง ๆ ที่ตัวเขาเองก็ไม่ได้มีความสามารถที่จะทำอะไรได้แบบนักกีฬา คือคุยด้วยทีไรมีแต่ความคิดด้านลบ ๆ ซึ่งเราหลีกเลี่ยงเขาไม่ได้ค่ะ ก็เลยต้องเจอบ่อย ๆ อีกอย่างคือด้อยค่าทุกกีฬาเลยค่ะ พอเราบอกว่าให้คิดบวกบ้างทำไมมีแต่ความคิดลบ ๆ ไม่พอใจที่เราเตือน หัวร้อนไปเลยค่ะ มีใครเคยเจอคนแบบนี้ไหมคะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่