ผมอยากปรึกษาเรื่องเรียนครับ

กระทู้คำถาม
สวัสดีครับ ตัวผมเรียนอยู่ม.5สายengผมเป็นคนที่ค่อนข้างซีเรียสเรื่องเรียนมากมากจนรู้ตัวนะครับว่าเหมือนมันจะเกินขอบเขตมันไม่ปกติเหมือนคนอื่นโดยนิสัยส่วนตัวผมเป็นคนค่อนข้างชอบการเเข่งขันบางทีมันจึงทำให้ผมชอบเอาตัวเองไปเเข่งกับคนอื่นโดยที่เขาไม่รู้เรื่องอะไรด้วยเลยเวลาผมเห็นอาจารย์ส่งตารางคะเเนนเก็บมาผมเห็นเพื่อนในเเก๊งได้เยอะกว่าผมก็รู้สึกอิจฉาเขาในใจลึกๆรู้นะครับว่ามันเเย่มากๆเลยมาที่คิดกับเพื่อนตัวเองเเบบนั้นผมพยายามจะเอาความรู้สึกนี้ออกไปเเต่มันก็ทำไม่ได้ตลอดบางทีเวลาอาจารย์ถามคำถามให้ใครตอบก็ได้พอตัวTopของห้องตอบได้เเต่ผมยังคิดคำตอบไม่ทันมันก็ยิ่งทำให้ผมรู้สึกเเย่มากๆจนบางทีเรียนเสร็จผมก็ปิดไฟมานั่งร้องไห้ที่ตัวเองตอบคำถามไม่ได้มันรู้สึกเเย่มากๆพอผมหมดจากความรู้สึกนี้ผมก็จะเหมือนเป็นบ้าเอาเเต่นั่งอ่านหนังสือเอาความรู้ยัดๆเข้าหัวตัวเองพอจำไม่ได้หรือลืมมันก็รู้สึกโมโหด่าตัวเองบางทีนั่งอ่านทั้งวันทั้งคืนก็มีจนผมรู้สึกว่าตัวเองไม่ปกติมากๆเเล้วผมอยากถามว่าผมควรจะจัดการกับความรู้สึกนี้ยังไงดีครับเเล้วผมนี้ถือว่าเป็นโรคจิตหรือเปล่าครับ
ปล.ผมไม่ค่อยได้ตั้งกระทู้ถ้าผมเล่าอะไรข้ามหรืองงถามผมเพิ่มเติมได้นะครับ  ขอบคุณทุกๆคนนะครับ🖤
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่