โอนเงินผิดบัญชี ต้องดำเนินการอย่างไรครับ

กระทู้คำถาม
สอบถามครับ บริษัทปิด เนื่องจากโควิด บริษัทจึงโอนเงินค่าแรงงวดสุดท้ายของพนักงาน 100กว่าคน มาเข้าบัญชีหนึ่งในพวกผม ซึ่งเป็นคณะกรรมการ ดำเนินการจ่าย โดยการโอนต่อเข้าบัญชีพนักงานแต่ละคน แล้วมีการผิดพลาดโอนผิดไป 1รายการ เข้าบัญชีคนอื่น(จากกสิกรไปเข้าไทยพานิชย์) จึงรีบไปแจ้งความแล้วนำใบแจ้งความพร้อมกรอกแบบฟอร์มของธนาคาร ไปยื่นที่ธนาคารกสิกร(ธนาคารต้นทาง) ธนาคารบอกจะทำเรื่องประสานให้ ผ่านไปประมาณ 1เดือน ธนาคารแจ้งว่า ธนาคารขอแจ้งยุติเคสโอนเงินผิดบัญชีของท่าน เนื่องจากไม่สามารถติดต่อบัญชีปลายทางได้ จึงได้ติดต่อสอบถามไปที่ธนาคารไทยพานิชย์(ธนาคารปลายทาง) ธนาคารบอกว่าได้ประสานกับธนาคารกสิกรไทยแล้ว แต่ไม่สามารถติดต่อบัญชีที่โอนไปผิดได้ และไม่สามารถอายัด หรือ ทำอะไรกับยอดดังกล่าวได้ จึงอยากสอบถามว่า เรื่องจะยุติที่ขั้นตอนนี้แล้วใช่ไหมครับ หรือทางพวกผมสามารถ ดำเนินการอย่างไรต่อได้ ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่