กำลังตัดสินใจซื้อรถคันแรก Almera 2020

กระทู้คำถาม
พอดีมีแพลน จะซื้อรถคันแรกค่ะ 
ตั้งใจไว้ว่าจะซื้อ Almera2020 ตัวVL
ด้วยราคาที่เบา และโฉมที่หล่อมากๆ จนอดใจไม่ไหว

ใครพอจะแนะนำได้บ้างคะ ว่ามันโอเครึป่าว 
เหมาะสมมั้ย คือไม่อยากตัดสินใจผิดพลาดค่ะ 
รถคันแรกในชีวิตด้วย เลยแอบกังวล

เราอยู่กรุงเทพค่ะ ส่วนมากจะขับในเมือง
และอาจมีขับไปเที่ยวบ้าง ตามต่างจังหวัดที่ใกล้ๆ
ไม่ค่อยได้ใช้งานหนักอะไรเท่าไหร่

ใครที่ใช้อยู่ รบกวนแนะนำด้วยนะคะ หรือถ้ารุ่นนี้ไม่ดี
แนะนำรุ่นอื่น ที่ราคาใกล้เคียงกันมาด้วยก็ได้ค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่