การให้ของแทนใจโดยสัญญาว่าจะแต่งงาน​ แบบนี้ถือเป็นการหมั้น​ไหมคะ??

คบกันตั้งแต่สมัยเรียน​ ให้คำมั่นว่าเรียนจบจะคบกัน​ แต่จับได้ว่าแฟนนอกใจ​ เลยไปถามเรื่องแต่งงานแฟนให้แหวนเพชรของเขาแก่เราแล้วสัญญาว่าจะแต่งงานกับเราคนเดียวแต่ขอเลื่อนไปก่อนเพราะตอนนี้ยังไม่สะดวก​ จนจับได้อีกว่าแฟนไปอยู่กินกับผู้หญิงคนอื่น​ การให้ทองและสัญญากับเราแบบนี้ถือว่าเป็นการหมั้นไหมคะ​ หรือต้องจัดงานหมั้นด้วยเพราะเราอายุเกิน17ปีแล้ว​ สามารถฟ้องได้ไหมคะ​
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่