สอบถามหน่อยค่ะ นิสสันอัลเมร่า2012 ขับๆไปแล้วไฟความร้อนขึ้น

กระทู้คำถาม
เอาไปให้อู่ดู ทางอู่บอกว่าท่อน้ำหรือฝาวาวท่อล่างไม่ทำงานอะไรสักอย่าง ทำให้น้ำไม่เข้าไปหมุนเวียนในเครื่องทำให้ไฟความร้อนขึ้น ต้องลองถอดวาวล์มาดู แต่ทางอู่บอกว่าต้องดูด้วยว่าฝาสูบจะโก่งด้วยไหม แล้วคือถ้าฝาสูบโก่งค่าซ่อมประมาณเท่าไหร่คะ แล้วเปลี่ยนวาวล์ประมาณเท่าไหร่คะ ใครเคยเจอปัญหาแบบนี้บ้าง ช่วยแนะนำทีค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ 🙏
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่