น้องหมาเราตาเป็นแผลบวมที่เปลือกตาขึ้นเรื่อยๆจนปิดตาขอคำแนะนำในการรักษาหน่อยได้ไหมคะ ช่วยด้วยนะคะ

น้องอยู่มา14ปีแล้ว น้ำหนักประมาณ6-7โล เกริ่นก่อนว่าเคยพาน้องไปรักษาแล้วตอนแรกที่เป็นเล็กนิดเดียวเคยไปหาหมอมาแล้วสองที่ค่ะ กินยาแล้วก็ไม่ยุบ ฉีดยาก็ไม่ได้ดิ้นตลอด คุณหมอไม่สามารถฉีดได้เลยเสี่ยงจะเข้าตามากๆ และถ้าผ่าตัดคือต้องดมยาสลบคุณหมอแนะนำว่าเสี่ยงนะเพราะน้องอายุมากแล้ว เราไม่อยากเสียน้องไปน้องเป็นทุกอย่างของเราเลย  เราพยายามเช็ดทำความสะอาดตาอยู่ทุกวันด้วยน้ำเกลือนะคะ เราอยากให้น้องมองเห็นเราชัดๆอยากให้น้องเล่นกับเราได้ปกติ งบเราก็มีจำกัดแต่ก็ไม่รู้ว่าจะพอมียาหรือคำแนะนำจากท่านไหนได้บ้างมั้ยคะให้แผลแห้งหรือดีขึ้นก็ได้คะ ขอบคุณมากๆสำหรับคำแนะนำนะคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่