ชวนคุยเรื่อง One piece ครับผม

ปัจจุบันการ์ตูนเรื่องวันพีซก็ทะลุ 1000 ตอนไปแล้ว มีแฟนคลับมากมายทั้งมังงะ และอนิเมะ มีตัวละครและประเด็นต่างๆโผล่มามากมาย 
ตอนเริ่มอ่านการ์ตูนเรื่องนี้ เพื่อนๆเคยคิดมั้ยครับว่าวันพีซจะมีจำนวนตอนมากมายขนาดนี้ ส่วนตัวผมไม่คิดว่าจะมาได้ไกลขนาดนี้ครับ 
บางอย่างก็ทำให้เกิดจุดโหว่ของเรื่อง ทั้งฮาคิ ทั้งความเก่งกาจของตัวละครบางตัว แต่ยอมรับเลยครับ ว่าอจ.โอดะกับทีมบก. เก่งมากๆที่ขยายเรื่องวันพีซมาได้ไกลขนาดนี้ เลยอยากถามเพื่อนๆว่า 1.เคยคิดมั้ยว่าวันพีซจะมีจำนวนเกินหนึ่งพันตอน
                                                        2.คิดมั้ยครับว่าทุกอย่างในเรื่องอจ.โอดะคิดไว้ตั้งแต่เริ่มเรื่องหมดแล้ว
1. เคยคิดมั้ยว่าวันพีซจะมีจำนวนเกินหนึ่งพันตอน
2. คิดมั้ยครับว่าทุกอย่างในเรื่องอจ.โอดะคิดไว้ตั้งแต่เริ่มเรื่องหมดแล้ว
3. ถ้าพูดถึงเรื่องวันพีซนึกถึงอะไรกันครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่