ถ้าเราไม่อยากมีใครไปยันเเก่ยันตายเป็นไปได้ไหมครับ

กระทู้คำถาม
ผมรู้สึกว่าผมเบื่อ ไม่อยากจะคุยกับใคร ปกติก็ชอบอยู่คนเดียวอยู่เเล้ว ผมเลยคิดว่าอยากจะใช้ชีวิตไปคนเดียวตลอดอ่ะครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
มีคนที่อยู่คนเดียวไปทั้งชีวิตเยอะแยะครับ
แต่คนเราไม่ใช่ว่าจะใช้ชีวิตเบื่อๆไปทั้งชีวิต
ถ้าตอนนี้ไม่พร้อม ปีหน้าไม่พร้อม อีกสิบปีไม่พร้อมก็แค่อยู่คนเดียวต่อไป
แต่ไม่ควรเอามาเป็นเป้าหมายชีวิตว่าจะไม่มีใครไปตลอด
เพราะไม่แน่ อีกยี่สิบปี คุณอาจจะเจอใครที่ทำให้คุณไม่ต้องอยู่คนเดียวก็ได้
แต่ดันเอาเป้าหมายการอยากอยู่คนเดียว มาทำให้ตัวเองปิดใจ ไม่รับใครเข้ามา
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่