ของจริงหรือของปลอม

มีชาวต่างาติทักมาจากไอจี เขาบอกว่าเขามาจากเกาหลี อาศัยอยู่ที่ญี่ปุ่น แต่ชื่อจอห์น(เกาหลีมีชื่อจอห์นด้วยหรอ)แล้วเขาก็ขอไอดีไลน์เรา เขาก็ทักมาแล้วบอกว่าขอเป็นแฟนกับเราได้ไหม(คุย2วัน ขอเป็นแฟนล่ะ)

ปกติถ้ามีคนต่างชาติทักมาเขาจะคุยเป็นอังกฤษ(ส่วนเราที่ไม่รู้ภาษาก็จะคอยแปลเพื่อคุย)แต่คนนี้เขาแปลไทยมาคุยกับเราอ่ะ มีโทรเสียงมาด้วยนะ(แต่เราไม่ได้รับ)

"แบบนี้ปลอดภัยไหมคะทุกคน"

...นอกจากคนนี้ยังมีอีกสองคนทักเรามาในไอจีอีก ปกติที่เคยเจอจะเจอน้อย แต่นี่มาแล้วสาม มีคนนึงถามว่าเราไม่มีWhat appใช่ไหม(คือรู้ได้ไงก่อน โป๊ะป่ะ)

ปล.ไอจีนี้เป็นไอจีขายของออนไลน์ ไอจีส่วนตัวเคยมีทักมาแต่บล็อกไปแล้ว
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่